Trang chủ Sản phẩm Thiết bị mạng Switch - Hub Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ

Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ

Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ
Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ
Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ
Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ
21.000.000 VND
  • Thương hiệu: TP-LINK
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Kết nối quang Gigabit và khe cắm quang SFP 10G cung cấp băng thông đầy đủ và ổn định để truyền dữ liệu tốc độ cao
  • Tính Năng L2+ ——Định tuyến Tĩnh, giúp định tuyến lưu lượng truy cập nội bộ để sử dụng hiệu quả hơn các tài nguyên mạng
  • QoS L2/L3/L4 và IGMP snooping tối ưu hóa ứng dụng thoại và video
  • Bảo hành: 36 tháng

Giới thiệu sản phẩm

Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ

Giới Thiệu Sản Phẩm Switch Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ

JetStream T2600G-28TS của TP-Link cung cấp hiệu suất cao, các tính năng L2 và L2+ mạnh mẽ như định tuyến tĩnh, QoS cấp doanh nghiệp, chiến lược bảo mật nâng cao và gói tính năng ISP. Với khe SFP 24 Gigabit, SFP slots 4 cổng, RJ45 10/100/1000 Mbps và 4 khe cắm SFP+ 10G, T2600G-28SQ đảm bảo môi trường mạng với tốc độ cao và độ ổn định cao. Các tính năng IP-MAC-Port Binding (IMPB) và Access Control List (ACL) bảo vệ chống broadcast storm, ARP và tấn công Denial-of-Service (DoS), v.v. Quality of Service (QoS, L2 đến L4) tăng cường cung cấp khả năng quản lý lưu lượng để truyền dữ liệu của bạn mượt mà và nhanh hơn. Các chức năng OAM và DDM giúp tạo điều kiện quản lý mạng. Hơn nữa, các giao diện quản lý web dễ sử dụng, cùng với CLI, SNMP và Dual Image giúp thiết lập và cấu hình nhanh hơn, tiết kiệm thời gian hơn. Switch quản lý JetStream L2 T2600G-28SQ của TP-Link cung cấp một giải pháp an toàn, đáng tin cậy cho mạng doanh nghiệp, trường học và ISP.

Bảo Mật Mạng

T2600G-28SQ cung cấp IP-MAC-Port Binding, Port Security, Storm control và DHCP Snooping để bảo vệ chống broadcast storm, tấn công ARP, v.v. Thiết bị tích hợp một số phương thức chống tấn công DoS thông thường để chọn. Bạn có thể bảo vệ các cuộc tấn công này dễ dàng hơn bao giờ hết. Ngoài ra, tính năng Access Control Lists (ACL, L2 đến L4) hạn chế quyền truy cập vào tài nguyên mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ MAC nguồn và đích, địa chỉ IP, cổng TCP/UDP và thậm chí cả ID VLAN. Ngoài ra, Switch hỗ trợ xác thực 802.1X, được sử dụng cùng với máy chủ RADIUS/Tacacs+ để yêu cầu một số thông tin xác thực trước khi cho phép truy cập vào mạng.

Tính Năng QoS Nâng Cao

Để tích hợp dịch vụ thoại, dữ liệu và video trên một lưu lượng dựa trên nhiều thiết bị khác nhau bao gồm địa chỉ IP hoặc MAC, số cổng TCP hoặc UDP, v.v., để đảm bảo rằng cuộc gọi thoại và video luôn rõ ràng, mượt mà và không bị gián đoạn. Kết hợp với VLAN thoại hỗ trợ chuyển đổi, các ứng dụng thoại sẽ hoạt động với hiệu suất mượt mà hơn nhiều.

Tính Năng L2 và L2+ phong phú

T2600G-28SQ hỗ trợ đầy đủ các tính năng L2, bao gồm VLAN 802.1Q, Port Mirroring, STP/RSTP/MSTP, Link Aggregation Control Protocol và Kiểm soát luồng 802.3x. Hơn nữa, Switch cung cấp các tính năng nâng cao để bảo trì mạng. Chẳng hạn như Loopback Detection, Cable Diagnostics và IGMP Snooping. IGMP snooping đảm bảo Switch chuyển tiếp thông minh luồng multicast đến người dùng thích hợp trong khi điều chỉnh và lọc IGMP hạn chế mỗi người dùng ở cấp độ cổng để ngăn chặn truy cập multicast trái phép. Hơn nữa, T2600G-28SQ hỗ trợ định tuyến tĩnh tính năng L2 +, đây là cách đơn giản để cung cấp phân đoạn mạng với định tuyến nội bộ thông qua Switch và giúp lưu lượng mạng sử dụng hiệu quả hơn.

Tính Năng ISP

T2600G-28SQ hỗ trợ hàng loạt các tính năng của ISP như 802.3ah OAM, DDM, sFlow, QinQ, L2PT PPPoE ID Insertion, IGMP authentication, v.v, Tính năng 802.3ah OAM và Device Link Detection Protocol (DLDP) cải thiện giám sát và khắc phục sự cố mạng Ethernet, giúp quản lý mạng thuận tiện. Chức năng DDM (Digital Diagnostic Monitoring) giúp xem trạng thái của các mô đun SFP cắm vào Switch và để định cấu hình cài đặt báo giờ, cài đặt cảnh báo, cài đặt ngưỡng nhiệt độ, cài đặt ngưỡng điện áp, cài đặt ngưỡng dòng phân cực, cài đặt ngưỡng công suất TX và cài đặt ngưỡng công suất RX.

Hỗ Trợ IPv6

T2600G-28SQ hỗ trợ các tính năng IPv6 khác nhau như Dual IPv4/IPv6 Stack, MLD Snooping, IPv6 ACL, DHCPv6 Snooping, IPv6 Interface, Path Maximum Transmission Unit (PMTU) Discovery và IPv6 Neighbor Discovery, đảm bảo mạng của bạn đã sẵn sàng cho Thế Hệ Mạng Tiếp Theo (NGN) mà không cần nâng cấp thiết bị mạng của bạn.

Tính Năng Quản Lý Cấp Doanh Nghiệp

T2600G-28SQ dễ dàng sử dụng và quản lý. Thiết bị hỗ trợ các tính năng quản lý tiêu chuẩn thân thiện với nhiều người dùng, chẳng hạn như giao diện web trực quan dựa trên Graphical User Interface (GUI) hoặc Giao diện industry-standard Command Line (CLI), có thể được bảo vệ lưu lượng thông qua mã hóa SSL hoặc SSH. Hỗ trợ SNMP (v1/v2c/v3) và RMON cho phép Switch được thăm dò thông tin trạng thái có giá trị và gửi traps về các sự kiện bất thường.

Xem thêm

Đánh giá Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ

5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Switch TP-Link Quản Lý JetStream L2 28 Cổng Gigabit SFP T2600G-28SQ
Gửi ảnh chụp thực tế
0 ký tự (tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Chưa có bình luận nào

    Thông số kỹ thuật

    • Thương hiệu: TP-LINK
    • Bảo hành: 36 tháng
    • Tình trạng: Mới 100%
    • TÍNH NĂNG PHẦN CỨNG
    • Chuẩn và Giao thức:
      IEEE 802.3i, IEEE 802.3u, IEEE 802.3ab, IEEE 802.3az,
      IEEE 802.3ad, IEEE 802.3x,IEEE802.3z, IEEE 802.1d, IEEE 802.1s,
      IEEE 802.1w, IEEE 802.1q, IEEE 802.1x, IEEE 802.1p
    • Giao diện Khe cắm:
      SFP 24 Gigabit
      4 cổng RJ45 10/100/1000 Mbps
      4 khe cắm SFP+ 10G
      1 cổng Console RJ45
      1 cổng console Micro-usb
    • Mạng Media:
      10BASE-T: UTP category 3, 4, 5 cable (maximum 100m)
      100BASE-TX/1000Base-T: UTP category 5, 5e or above cable
      (maximum 100m)
      1000BASE-X: MMF, SMF
      10GBASE-X:MMF, SMF
      10GSFP+CU “SFP+ Direct Attach Cable” (TXC432-CU1M, TXC432-CU3M)
    • Số lượng quạt 2
    • Khóa bảo mật vật lý Yes
    • Bộ cấp nguồn 100~240VAC, 50/60Hz
    • Kích thước ( R x D x C ) 17.32 * 8.7 * 1.73 in. (440 * 220 * 44 mm)
    • Lắp Rack Mountable
    • Tiêu thụ điện tối đa 29.67W (220V/50Hz)
    • Max Heat Dissipation 101.23 BTU/h
    • HIỆU SUẤT
    • Bandwidth/Backplane 128Gbps
    • Tốc độ chuyển gói 95.2Mpps
    • Bảng địa chỉ MAC 16k
    • Khung Jumbo 9216 Bytes
    • TÍNH NĂNG PHẦN MỀM
    • Chất lượng dịch vụ:
      Support 802.1p CoS/DSCP priority
      Support 8 priority queues
      Queue scheduling: SP, WRR, SP+WRR
      Port/Flow- based Rate Limiting
      Voice VLAN
    • L2 and L2+ Feature:
      Static Routing
      DHCP Relay
      IGMP Snooping V1/V2/V3
      802.3ad LACP (Up to 14 aggregation groups, containing 8 ports per group)
      Spanning Tree STP/RSTP/MSTP
      BPDU Filtering/Guard
      TC/Root Protect
      Loopback detection
      802.3x Flow Control
      L2PT
    • VLAN:
      Supports up to 4K VLANs simultaneously (out of 4K VLAN IDs)
      802.1Q/ MAC/Protocol-based/Private VLAN
      GARP/GVRP
    • Bảo mật:
      IP-MAC-Port Binding
      AAA
      802.1x and Radius Authentication
      DoS Defend
      Dynamic ARP Inspection (DAI)
      SSH v1/v2
      SSL v3/TLSv1
      Port Security
      Broadcast/Multicast/Unknown-unicast Storm Control
    • IPv6:
      Dual IPv4/IPv6 stack
      Multicast Listener Discovery (MLD) Snooping
      IPv6 neighbor discovery (ND)
      Path maximum transmission unit (MTU) discovery
      Internet Control Message Protocol (ICMP) version 6
      TCPv6/UDPv6
      IPv6 ACL
      DHCPv6 Snooping
      IPv6 Interface
    • IPv6 Applications:
      DHCPv6 Client
      Ping6
      Tracert6
      Telnet(v6)
      IPv6 SNMP
      IPv6 SSH
      IPv6 SSL
      Http/Https
      IPv6 TFTP
      IPv6 ACL
      IPv6 Interface
      IPv6 Routing
      DHCPv6 Relay
      DHCPv6 Snooping
    • Quản lý:
      Web-based GUI and CLI management
      SNMP v1/v2c/v3,compatible with public MIBs and TP-Link private MIBs
      RMON (1, 2, 3, 9 groups)
      sFlow
      PPPoE Circuit ID
      DHCP Relay
      DHCP Server
      DHCP/BOOTP Client, DHCP Snooping, DHCP Option82
      Dual Image
      CPU Monitoring
      Port Mirroring
      Time Setting: SNTP
      Integrated NDP/NTDP feature
      Firmware Upgrade: TFTP & Web
      System Diagnose: VCT
      SYSLOG & Public MIBS
      Password Recovery
    • Kiểm soát truy cập: L2~L4 package filtering based on source and destination MAC address,
      IP address, TCP/UDP ports, 802.1p, DSCP, protocol and VLAN ID
      Time Range Based
    • KHÁC
    • Chứng chỉ CE, FCC, RoHS
    • Sản phẩm bao gồm:
      Switch
      Dây điện
      Hướng dẫn cài đặt
      CD nguồn
      Bộ giá đỡ
      Chân cao su
    • System Requirements: Microsoft® Windows® 98SE, NT, 2000, XP, Vista™ hoặc Windows 7/8, MAC® OS, NetWare®, UNIX® hoặcLinux.
    • Môi trường:
      Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40℃ (32℉~104℉);
      Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)
      Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
      Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ