Switch TP-Link 24 Port Gigabit Smart Switch T1700G-28TQ

Switch TP-Link 24 Port Gigabit Smart Switch T1700G-28TQ
Switch TP-Link 24 Port Gigabit Smart Switch T1700G-28TQ
Switch TP-Link 24 Port Gigabit Smart Switch T1700G-28TQ
Switch TP-Link 24 Port Gigabit Smart Switch T1700G-28TQ
Switch TP-Link 24 Port Gigabit Smart Switch T1700G-28TQ
10.050.000 
  • Thương hiệu: TP-LINK
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Model : T1700G-28TQ
  • 24 cổng RJ45 10/100/1000Mbps
  • 4 khe cắm SFP+ 10G cố định
  • Switching Capacity Lên tới: 128Gpps đối với switch độc lập
  • Tốc độ chuyển gói Lên tới: 95.2Mpps đối với switch độc lập
  • Bảo hành: 36 tháng

Giới thiệu sản phẩm

Giải Pháp Switch 10-Gigabit TP-Link T1700G-28TQ

Tiết Kiệm Chi Phí Phát Triển SMB

Trong thời kỳ các doanh nghiệp mở rộng và phát triển, các dịch vụ và ứng dụng dựa trên cloud, như VoIP, video phát trực tuyến HD và giám sát IP, mạng SMB cần phát triển nâng cao độ tin cậy để tăng khả năng mở rộng, băng thông cao hơn và nâng cao hiệu suất. Smart Switch 10G dòng T1700 thế hệ mới của TP-LINK là một giải pháp lý tưởng đáp ứng các yêu cầu này.

Dòng thiết bị này bao gồm Smart Switch Full 10-Gigabit T1700X-16TS và Smart Switch Gigabit Stackable TP-Link T1700G-28TQ với Uplink 10G, hai thiết bị này đều cung cấp hiệu suất cao, khả năng mở rộng và chi phí tiết kiệm mà SMB yêu cầu từ các giải pháp mạng 10G của họ.

Với Công Nghệ True Physical Stacking, có thể xếp tối đa sáu thiết bị TP-Link T1700G-28TQ với một địa chỉ IP duy nhất.
Điều này cung cấp khả năng mở rộng nâng cao, quản lý đơn giản và tăng dự phòng cho việc triển khai mật độ cao. Nó cũng hỗ trợ mở rộng mạng hiệu quả trong tương lai.

Thiết Kế Không Quạt – Không Gây Tiếng Ồn

TP-Link T1700G-28TQ sử dụng thiết kế không quạt, giúp giảm tiếng ồn trong văn phòng của bạn. Loại bỏ quạt cũng làm giảm mức tiêu thụ điện năng và giúp bạn xây dựng hệ thống mạng tiết kiệm chi phí hơn.

Tính Năng Software

Định Tuyến Tĩnh L2+
Phân đoạn mạng một cách đơn giản, với định tuyến nội bộ thông qua switch, cho phép các thiết bị trong các VLANs/subnets khác nhau giao tiếp với nhau và làm cho luồng lưu lượng mạng hiệu quả hơn.
Tính Năng L2 Abundant
Các thiết bị Dòng T1700 được trang bị đầy đủ các tính năng L2 đáp ứng nhu cầu hiện tại và tương lai của bạn để kết nối mạng và di động đồng nhất. 802.1Q/MAC/Protocol/Private VLAN1 Link Aggregation Group (LAG) IGMP & MLD Snooping Multicast VLAN
Bảo Mật Mạnh Mẽ
TP-Link T1700G-28TQ được hỗ trợ bảo mật mạnh mẽ cho phép bạn tạo một mạng thống nhất, an toàn bằng cách ngăn chặn truy cập trái phép, tấn công bên ngoài và phần mềm độc hại. Access Control List (ACL) DHCP Snooping, xác Thực 802.1x ,liên kết Cổng IP-MAC

Các Tính Năng QoS Toàn Diện
TP-Link T1700G-28TQ giúp kiểm soát nâng cao cung cấp hiệu suất mạng được tối ưu hóa và phân phối hiệu quả lưu lượng truy cập. Ưu tiên dựa trên cổng hoặc dựa trên 802.1p ,dựa trên lớp 3 (DSCP), giới hạn tốc độ , Voice VLAN

Hỗ trợ IPv6
Dòng T1700 cung cấp các tính năng IPv6 toàn diện, bao gồm quản lý IPv6, Định tuyến tĩnh, ACL và QoS2, giúp dễ dàng chuyển đổi sang mạng dựa trên IPv6.
Dual Image

Firmware Dual Image giảm thời gian “chết” khi firmware đang được cập nhật. Image sao lưu cũng sẽ được kích hoạt trong trường hợp có bất kỳ lỗi nào xảy ra trên Image hoạt động.

Xem thêm

Thông số kỹ thuật

T1700G-28TQ

HARDWARE FEATURES

Standards and Protocols IEEE 802.3i
IEEE 802.3u
IEEE 802.3ab
IEEE802.3z
IEEE 802.3ae
IEEE 802.3ad
IEEE 802.3x
IEEE 802.1d
IEEE 802.1s
IEEE 802.1w
IEEE 802.1Q
IEEE 802.1x
IEEE 802.1p
Interface 24 × 10/100/1000Mbps RJ45 Ports
4 × 10G SFP+ Slots
Network Media 10BASE-T: UTP category 3, 4, 5 cable (maximum 100m)
100BASE-TX/1000Base-T: UTP category 5, 5e or above cable (maximum 100m)
1000BASE-X: MMF, SMF
10GBASE-LR
10GBASE-SR
Fan Quantity Fanless
Physical Security Lock Yes
Power Supply 100-240V, 50/60Hz
Weight 6.2lb
Dimensions ( W x D x H ) 17.32 × 7.1 × 1.73 in.
(440 × 180 × 44 mm)
Mounting 19″ 1U Rack Mountable
Max Power Consumption 21.8W
Max Heat Dissipation 74.4.BTU/h
PHYSICAL STACKING
Max Number of Stacking Ports Installable 2 SFP+
Stacking Speed (Per Port) 20Gbps (Full-Duplex)
No. of Units Per Stack Up to 6 units
PERFORMANCE
Switching Capacity Up to 128Gbps for a standalone switch
Packet Forwarding Rate Up to 95.2Mpps for a standalone switch
MAC Address Table 16K
Packet Buffer Memory 1.5MB
Jumbo Frame 9KB
Number of Static Routes 32 IPv4
Number of IP Interfaces 16
SOFTWARE FEATURES
Quality of Service Support 802.1p CoS/DSCP priority
Support 8 priority queues
Queue scheduling: SP, WRR, SP+WRR
Port/Flow- based Rate Limiting
IPv6 QoS
Voice VLAN
L2 and L2+ Features Static Routing
DHCP Relay
IGMP Snooping V1/V2/V3
802.3ad LACP (Up to 14 aggregation groups, containing 8 ports per group)
Spanning Tree STP/RSTP/MSTP
BPDU Filtering/Guard
TC/Root Protect
Loopback detection
802.3x Flow Control
LLDP, LLDP-MED
VLAN Supports up to 4K VLANs simultaneously (out of 4K VLAN IDs)
MAC/Protocol-based VLAN
Access Control List L2~L4 package filtering based on source and destination MAC address, IP address, TCP/UDP ports
IPv6 ACL
Security AAA
Port Security
DHCP Snooping
IP-MAC-Port Binding
ARP Inspection
802.1x and Radius Authentication
SSH v1/v2
SSL v3/TLSv1
Broadcast/Multicast/Unknown-unicast Storm Control
Dos Defend
IPv6 Dual IPv4/IPv6 stack
Multicast Listener Discovery (MLD) Snooping
IPv6 neighbor discovery (ND)
Path maximum transmission unit (MTU) discovery
Internet Control Message Protocol (ICMP) version 6
TCPv6/UDPv6
IPv6 Applications DHCPv6 Client
Ping6
Tracert6
Telnet (v6)
IPv6 SNMP
IPv6 SSH
IPv6 SSL
Http/Https
IPv6 TFTP
Management Web-based GUI and CLI management
SNMP v1/v2c/v3,compatible with public MIBs and
TP-LINK private MIBs
RMON (1, 2, 3, 9 groups)
CPU Monitoring
Port Mirroring
Firmware Upgrade: TFTP & Web
System Diagnose: VCT
SYSLOG & Public MIBS
Dual Image
OTHERS
Certification CE, FCC, RoHS
Package Contents T1700G-28TQ
Power Cord
Installation Guide
Resource CD
Rackmount Kit
Rubber Feet
Environment Operating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉);
Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)
Operating Humidity: 10%~90%RH non-condensing
Storage Humidity: 5%~90%RH non-condensing