Media Converter GPON APTEK GP-C01Z – Tương thích với nhà mạng VNPT, Viettel

Media Converter GPON APTEK GP-C01Z - Tương thích với nhà mạng VNPT, Viettel
Media Converter GPON APTEK GP-C01Z - Tương thích với nhà mạng VNPT, Viettel
Media Converter GPON APTEK GP-C01Z - Tương thích với nhà mạng VNPT, Viettel
Media Converter GPON APTEK GP-C01Z - Tương thích với nhà mạng VNPT, Viettel
Media Converter GPON APTEK GP-C01Z - Tương thích với nhà mạng VNPT, Viettel
550.000 
  • Thương hiệu: APTEK
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Model: GP-C01Z
  • 1 cổng SC/UPC hoặc SC/APC và 1 cổng LAN Gigabit
  • Hỗ trợ Brigde mode và Router mode có thể thay thế cho modem GPON của nhà mạng
  • Tương thích với OLT GPON và EPON
  • Thiêt kế nhỏ gọn
  • Bảo hành: 12 tháng

Giới thiệu sản phẩm

Media Converter GPON APTEK GP-C01Z – Tương thích với nhà mạng VNPT, Viettel

Bạn sử dụng Internet cáp quang nhưng Router GPON nhà mạng tặng không đủ khả năng chịu tải?

Bạn thử chuyển đổi thiết bị của nhà mạng thành converter GPON nhưng không vừa ý vì quá tốn diện tích và không đẹp?

Bạn muốn một thiết bị vừa nhỏ gọn, vừa dễ cấu hình mà giá cả lại phải chăng?

APTEK GP-C01Z GPON chắc chắn là một lựa chọn hoàn hảo dành cho bạn.

Với thiết kế nhỏ gọn và trang nhã, cấu hình đơn giản, tương thích nhiều loại đường truyền, hiệu năng cao,… thiết bị phù hợp dành cho các đối tượng khách hàng có nhu cầu cần trang bị một Converter GPON nhỏ, gọn, đẹp. APTEK GP-C01Z GPON là bộ chuyển đổi quang điện (Media converter) đáng tin cậy chuyên dùng cho đường cáp quang GPON.

Trường hợp ứng dụng

Hầu như tất cả đường truyền Internet cáp quang hiện nay đều dùng công nghệ GPON và được nhà mạng tặng kèm router GPON để kết nối Internet

Nhưng trong trường hợp thiết bị router của nhà mạng tặng kèm cho bạn không đủ khả năng chịu tải và không có tính năng bạn cần thì sao?

Lúc này bạn sẽ cần trang bị thêm một thiết bị router mới mạnh mẽ hơn với nhiều tính năng hơn.

Vấn đề phát sinh

Lúc này sẽ xuất hiện một vấn đề đó là do hầu hết các router mạnh và chuyên nghiệp thì lại không phải router GPON, nên để kết nối được đường Internet vào thiết bị mới bạn sẽ cần chuyển đổi tín hiệu quang GPON sang tín hiệu thường để các router thường có thể kết nối.

Thêm một vấn đề nữa, là do đặc thù công nghệ mà đường GPON yêu cầu phải dùng chính thiết bị router cũ của nhà mạng để làm bộ chuyển đổi tín hiệu.

Hầu như tất cả khách hàng đều sẽ thấy bất tiện khi phải sử dụng router GPON vì:

  • Router GPON có kích thước lớn tốn nhiều diện tích và không gian lắp đặt
  • Có những lúc nhà mạng không hỗ trợ chuyển đổi

Những ưu điểm của APTEK GP-C01Z GPON:

  • Kích thước nhỏ gọn và thiết kế đẹp
  • Cấu hình đơn giản, bạn chỉ cần lấy thông tin đăng ký GPON trên Router GPON đang sử dụng và copy lên thiết bị GP-C01Z là được.
  • Tương thích nhiều nhà mạng và thay thế được nhiều loại router GPON khác nhau như: Viettel, VNPT
  • APTEK GP-C01Z GPON hoàn toàn có thể thay thế cho các router GPON của nhiều hãng như Huawei, iGate, ZTE, …
  • Độ bền cao và hiệu năng mạnh mẽ. Ngược với vẻ bề ngoài nhỏ nhắn của mình, thiết bị có thể hỗ trợ băng thông GPON cao (download 2.5Gbps và upload 1.25Gbps) và sở hữu một khả năng hoạt động vô cùng bền bỉ
  • Chính sách “Bao trả” trong trường hợp thiết bị không hoạt động với đường truyền GPON của bạn

Tổng kết

GP-C01Z là thiết bị GPON Media Converter hội tụ các ưu điểm:

  • Thiết kế nhỏ gọn và sang trọng
  • Cấu hình đơn giản
  • Tương thích nhiều nhà mạng và thay thế được nhiều loại router GPON khác nhau
  • Tốc độ và độ bền cao
  • Và an tâm mua sắm với chính sách cho phép trả hàng trong trường hợp thiết bị không hoạt động được với đường GPON của bạn.
Xem thêm

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Media Converter GPON APTEK GP-C01Z – Tương thích với nhà mạng VNPT, Viettel”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Thông số kỹ thuật

Thương hiệu APTEK
Tình trạng Mới 100%
Model GP-C01Z
Đặc điểm 1 cổng SC/UPC hoặc SC/APC và 1 cổng LAN Gigabit
Hỗ trợ Brigde mode và Router mode có thể thay thế cho modem GPON của nhà mạng
Tương thích với OLT GPON và EPON
Thiêt kế nhỏ gọn
Bảo hành 12 tháng