Trang chủ Sản phẩm Thiết bị mạng Media Converter Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS

Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS

Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS
Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS
Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS
Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS
800.000 VND
Đề xuất:
  • Thương hiệu: TP-Link
  • Bảo hành: 24 tháng
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Tương thích với các chuẩn 802.3u 10/100Base-TX, 100Base-FX
  • Tự động chuyển đổi chế độ truyền song công/bán song công.
  • Trang bị công nghệ WDM, truyền và nhận dữ liệu trên một sợi cáp quang
  • Mở rộng khoảng cách truyền lên tới 20km

Giới thiệu sản phẩm

Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS

MC111CS là một bộ chuyển đổi quang điện được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 100BASE-FX cáp quang sang 100BASE-TX cáp đồng và ngược lại. Với công nghệ WDM, MC111CS chỉ cần với 1 sợi cáp quang để thực hiện truyền và nhận dữ liệu, điều này sẽ tiết kiệm cho bạn một nửa chi phí mua cáp sử dụng. Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3u 10/100Base-TX và 100Base-FX. MC111CS là thiết kế để sử dụng với cáp quang chế độ single-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type. MC111CS hỗ trợ đặc tính tia laser bước sóng dài(LX) khi tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ. Làm việc ở bước sóng 1550nm khi truyền dữ liệu và ở bước sóng 1310nm khi nhận dữ liệu. Vì vậy, các thiết bị đầu cuối khác muốn kết hợp với MC111CS nên làm việc ở bước sóng 1310nm khi truyền dữ liệu và ở 1550nm khi nhận dữ liệu, Thiết bị MC112CS của TP-LINK là một ví dụ có thể kết hợp được với MC111CS.Single-mode WDM Media Converter TP-LINK MC111CS
Những đặc tính khác của sản phẩm này đó là khả năng sử dụng độc lập(không yêu cầu các bộ phận chủ yếu khác) hoặc với bộ khung của hệ thống TP-LINK´s 19´´, tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, tự động điều chỉnh chế độ duplex trên cổng TX và thể hiện trạng thái bảng điều khiển phía trước các đèn LED. MC110CS sẽ truyền tải như cáp quang với với khoảng cách rất lớn, nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 20km.

Xem thêm

Đánh giá Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS

5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC111CS
Gửi ảnh chụp thực tế
0 ký tự (tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Chưa có bình luận nào

    Thông số kỹ thuật

    • Thương hiệu: TP-Link
    • Bảo hành: 24 tháng
    • Tình trạng: Mới 100%
    • Chuẩn và Giao thức IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x
    • Tính năng cơ bản Áp dụng công nghệ WDM
    • Hỗ trợ chế độ truyền song công và bán song công cho cổng FX
    • Mở rộng khoảng cách truyền lên đến 20km
    • Ports
      – 1 x cổng 100M SC/UPC
      – 1 x cổng 100M RJ45 (tự động MDI/MDIX)
    • Wave Length
      – 1550nm Tx/1310nm Rx
      – WDM TX 1550nm
      – WDM RX 1310nm
    • Network Media 10BASE-T Cáp UTP loại 3,4,5 (tối đa 100m)
    • EIA/TIA-568 100Ω STP ( tối đa 100m)
    • Network Media 100BASE-T Cáp UTP loại 5,5e (tối đa 100m)
    • EIA/TIA-568 100Ω STP (tối đa 100m)
    • Network Media 100BASE-FX Cáp quang chế độ đơn
    • LED Indicators PWR, Link/Act
    • Kích thước (R*D*C) 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
    • Power Supply Cung cấp điện bên ngoài
    • Max Power Consumption 2.49W
    • Safety & Emission FCC, CE, RoHS
    • Môi trường
      – Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)
      – Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)
      – Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
      – Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ